Máy bơm chữa cháy điện Stella trục rời STR80-315/90 90kW
Tổng quan về bơm chữa cháy điện trục rời Stella 125HP STR80-315/90 90kW
Máy bơm chữa cháy điện Stella 125HP STR80-315/90 90kW trục rời là dòng máy bơm PCCC có công suất lớn của thương hiệu Stella. Trong danh sách các loại máy bơm cứu hỏa nổi bật, sản phẩm này luôn được đặt ở vị trí hàng đầu về đáp ứng mọi tiêu chí trong hoạt động PCCC tại các khu vực lớn như: công suất cao, cung cấp nước mạnh mẽ,…
Các thông số cơ bản của bơm điện chữa cháy Stella STR80-315/90 90kW
Bảng mô tả chi tiết máy bơm điện trục rời Stella STR80-315/90 90kW
| Model Đầu bơm | STR80-315/90 |
| Động cơ | Toàn Phát, Electrim, Teco, ATT |
| Công suất | 90kW – 125HP |
| Điện áp | 380V/50Hz |
| Lưu lượng | 60 – 240 m3/h |
| Cột áp | 143 – 100.8 m |
| Tốc độ vòng quay | 2900rpm |
| Lớp cách điện | F |
| Lớp bảo vệ | IP55 |
| Thân bơm, khung động cơ | Gang đúc |
| Cánh quạt | Gang, Inox304 |
| Trục bơm | Thép không gỉ hoặc inox304/45# |
| Khớp nối | Gang đúc |
| Họng hút x họng đẩy | 100×80 mm |
| Xuất Xứ | Lắp ráp tại Việt Nam |
| Bảo hành | 12 tháng |
Bảng thông số kỹ thuật chi tiết của Máy bơm chữa cháy điện Stella trục rời STR80-315/90 90kW
Thông số kỹ thuật động cơ
Biểu đồ lưu lượng cột áp của Máy bơm chữa cháy điện Stella trục rời STR80-315/90 90kW
Như đã thấy trên bảng, máy bơm điện Stella STR80-315/90 hoạt động với nguồn điện 3 pha (380V/50Hz) sở hữu công suất 90kW – 125HP. Lưu lượng nước mà bơm cung cấp cao nhất lên tới 240 m3/h và cột áp tối đa tới 143m. Họng hút có đường kính 100mm còn họng xả có đường kính nhỏ hơn, khoảng 80mm. Động cơ điện có trang bị lớp cách điện tốt cấp F và lớp tiêu chuẩn chống nước và chống bụi hiệu quả (IP55), đảm bảo an toàn cho máy và người sử dụng.
Chi tiết cấu tạo của máy bơm PCCC điện trục rời Stella STR80-315/90 90kW
- Cấu tạo chi tiết đầu bơm
- Thông số đầu bơm
- Thông số kích thước động cơ